Nhằm khơi dậy niềm tự hào dân tộc, giáo dục truyền thống “Uống nước nhớ nguồn” cho học sinh. Và kỷ kiệm 47 năm thống nhất đất nước (30/4/1975) và 136 năm Ngày quốc tế lao động (1/5/1886).
Ngày 07/05/2021 Đoàn Thanh niên Thị Trấn Dầu Tiếng ; HĐĐ thị trấn tổ chức Hội Nghị “Tiếp xúc, đối thoại giữa đại biểu Hội Đồng Nhân Dân Thị Trấn với trẻ em” Thị Trấn Dầu Tiếng năm 2021.
Nhằm tuyên truyền, giáo dục cho thiếu nhi, đội viên truyền thống 90 năm xây dựng và phát triển của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, ngày 22/3/2021, Chi Đoàn, Liên Đội trường Tiểu học Ngô Quyền tổ chức sinh hoạt dưới cờ với chương trình: Ngày hội " Thiếu Nhi Vui Khoẻ - Tiếp Bước Lên Đoàn"
Hòa chung không khí sôi nổi của tuổi trẻ cả nước thi đua lập thành tích chào mừng Tháng Thanh niên và hướng tới kỉ niệm 90 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/03/1931 – 26/03/2021). Ngày12/03/2021, Chi Đoàn trường Tiểu học Ngô Quyền đã tổ chức buổi sinh hoạt và thực hiện công trình thanh niên để chào mừng sinh nhật Đoàn.
Sáng ngày 16/11/ 2020, Trường TH Ngô Quyền tổ chức tưởng niệm các nạn nhân tử vong do tai nạn giao thông năm 2020 trong buổi sinh hoạt đầu tuần và tuyên truyền phổ biến về Luật Giao thông đến các thầy cô giáo và hơn 1000 em học sinh toàn trường trường với thông điệp "Tưởng nhớ người đi vì người ở lại".
Hàng năm cứ mỗi dịp tháng Tám tới là các em thiếu niên, nhi đồng lại háo hức đón chờ ngày Tết trung thu vì đó là ngày Tết dành riêng cho các em. Các em nhỏ thì niềm vui mỗi khi Tết trung thu tới đó là được cùng bạn bè đi rước đèn ông sao, bầy cỗ trông trăng, được xem múa lân và vui chơi dưới ánh trăng rằm.